มอเตอร์ไซค์ที่มีแอร์ แอร์มันเย็นจริงไหมครับ

อยากทราบว่า มอเตอร์ไซค์ ที่มีแอร์ นี่มันเย็นจริงไหมครับ ? ถ้าเย็นจริงมันได้เฉพาะเมืองนอกรึเปล่า เพราะเมืองไทยมันร้อนจริงอะไรจริง

เย็นจริงครับ อย่างพวกรถทัวร์ริ่งไซส์ยักษ์อย่าง Honda Goldwing มีทั้งแอร์ และฮีทเตอร์สำหรับหน้าหนาว (ที่นานๆจะหนาวที) เหตุผลที่จะใช้แอร์ ก็เพราะรถประเภทนี้ มีวินชิลด์(บังลม) ขนาดใหญ่ บังลมที่จะมาพัดผ่านตัวคนขับทั้งหมด ทำให้เวลาขับขี่ช้าๆ มันร้อน แอร์ก็จะช่วยบรรเทาความร้อนความอึดอัดให้กับผู้ขับขี่… อย่าว่าแต่แอร์เลย มียันวิทยุซีดีเอ็มพี3 ถุงลมนริภัย

อยากให้แอร์เย็น รอให้ซัก 5-6 โมงครับ น่าจะเย็นกำลังดี :sunglasses:

3 โมงได้ไหมครับ พอดีผมรีบ

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ กระจ่างมากครับ