มีวิธีแก้ไหมครับ รถมือสองใช้ไปนานๆ แล้วโคมเหลือง

รถมือสองเวลาใช้ไปนานๆ แล้วโคมมันจะเหลืองกับขุ่น มีวิธีแก้แบบไม่ต้องไปซื้อน้ำยาแพงๆ ในห้างไหมครับ ขอวิธีบ้านๆ พร้อมรายละเอียด

Capture

เคยใช้น้ำยาขัดเงารถแล้วมันดีขึ้นนะ แต่ก็กลับมาเหมือนเดิม #ขอตามคำตอบจากกูรูด้วยคนค่ะ

ยาสีฟันเลยครับ เอาแบบครีมขาวๆ ยี่ห้อดังสีแดงๆ ผสมฟลูออไรต์สูตรมาตราฐานถูกๆง่ายๆนี่เลยครับ บีบใส่ผ้าไมโครไฟเบอร์เนื้อนิ่มๆหน่อย ขัดๆๆ แล้วล้างน้ำออก หรือ ไม่ก็น้ำยาขัดเงาโลหะที่ลูกเสือใช้ขัดหัวเข็มขัดทองเหลืองนี่แหละครับ เอาแบบสูตรน้ำนะ เทใส่ผ้าแล้วขัดๆ แล้วล้างน้ำออก…
แต่มันก็ใสสวยได้นานประมาณนึงนะครับ ตามสภาพอายุการใช้งานมัน ใช้สักพักก็เหลืองอีก

ขอบเตียงมากครับ สำหรับคำตอบ ไว้จะลองกลับไปขัดช่วงวันหยุดละจะเอามาอวดนะครับ

จากประสบการณ์ที่เคยลองทำกับไฟหน้าวีออสปี03 เอากระดาษทราย เบอร์ละเอียดขัด แล้วทาด้วยกาน่า(ที่ใช้ขัดสีรถ) แล้วใช้เครื่องขัดสีปั่นครับ รับรองใสขึ้นกว่าเดิมแน่นอน

ใช้น้ำยาขัดเครื่องเงินบัสโซครับ ใสปิ๊งเลย